ขอคำแนะนำวิธีการ "ไดคัท" วัตถุโปร่งแสง-โปร่งใสหน่อครับ

• 7 ตอบ
  • 5173 อ่าน

*

ออฟไลน์ abstract

• เด็กใหม่
  • *
  • 1
  • 0
คือผมจะไดคัทวัตถุที่มีความโปร่งสามารถมองทะลุได้ แต่ไม่รู้ว่าจะต้องใช้วิธีไหนถึงได้แบบสวยๆเนียนๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ
เป็น Ps cs6 วินโดว์ ครับ ขอวิธีแบบละเอียดมีภาะประกอบด้วยก็จะเป็นพระคุณเลยครับ

ประมาณนี้เลย

*

ออฟไลน์ sarawud

• เด็กใหม่
  • *
  • 32
  • 2
  • makamstories.com รับวาดภาพเหมือน
    • makamstories.com รับวาดภาพเหมือน
ผมก็ไม่ทราบเทคนิคนะครับ ว่าเค้าใช้อะไรกัน ในการคัท
แต่ที่ผมทำอยู่ ผมก็ใช้ Brush นี้แหละครับ บวกกับ layer mask
ตั้งใจวาดแปรง หน่อย ปรับขนาดให้เหมาะสม บวกกับน้ำหนักมือ
ผลออกมาก็ พอใจดีมากเท่าที่ตัวเองต้องการเลยครับ

*

ออฟไลน์ nakarinkeng

• เด็กใหม่
  • *
  • 10
  • 0
    • SIAMTRENDING
ผมใช้บ่อยๆจะเป็น Elaser ลบมือเอาครับ หรือจะใช้ Brush แล้ว Mask เอาก็เวิร์ค

ไม่งั้นก็ Pentool ครับ อันนี้ก็ใช้บ่อย Draw ตามขอบภาพ แล้ว Selective เฉพาะส่วนที่เรา Draw ไว้ แล้วไปเลือก Layer ภาพ แล้วจัดการลบซะ

*

ออฟไลน์ servicebyden

• เด็กใหม่
  • *
  • 9
  • 0

*

ออฟไลน์ BBTaro

• Level 4
  • **
  • 344
  • 25
  • --+{ เบียร์บีทาโร่ }+--
    • Wednesday Party
ถ้า background สีเดียวใช้ Color Range… ช่วยได้ครับ...

*

ออฟไลน์ rngldi

• เด็กใหม่
  • *
  • 30
  • 1
ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะหมายถึว วัตถุจำพวกแก้วมีที่ความโปรงใส่ทะลุผ่าน เห็นแบล็คกราวด์ด้านหลังได้
-โดนปกติที่ผมทำจะคัดเป็นเลเยอร์ 1 ส่วนทึบ  แล้วเจาะ พื่นที่ที่โปร่งใส เป็นเลเยอร์ 2 (โดยปกติการภาพถ่ายที่เราใช้ทำจะเป็นแบล็คกราวด์สีขาว จะทำให้สามารถแบ่งสีที่ต้องตัดได้ชัดเจน

ที่เหลือก็อยู่ที่ความละเอียดของเราว่าจะ ทำการตัดส่วนที่โปร่งใส่ได้ทุกจุดแล้วแนบเนียนหรือป่าวครับ

*

ออฟไลน์ adakasd

• เด็กใหม่
  • *
  • 10
  • 1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2014, 07:03:10 AM โดย adakasd »

*

ออฟไลน์ aimbestdesign

• Level 1
  • *
  • 91
  • 1
    • AimBestDesign รับทำเว็บไซต์ รับออกแบบเว็บไซต์
ส่วนตัวผมก็ใช้ Pen Tool แล้ว Make Selection เอา
ไม่ก็ Color Range บ้าง Magic Tool บ้างครับ แล้วแต่ภาพ

©HardcoreGraphic.com All rights reserved