รบกวนสอบถามเทคนิคแต่งภาพแบบนี้เขาทำกันยังไงหรอค่ะ

• 7 ตอบ
  • 1792 อ่าน

*

ออฟไลน์ mam99

• เด็กใหม่
  • *
  • 21
  • 0
  • ทำในสิ่งที่รักคือความฝัน รักในสิ่งที่ทำคือความสุข~
สวัสดีค่ะ
รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ และเชี่ยวชาญสาย photoshop ตกแต่งภาพถ่าย หรือการรีทัชภาพ  ค่ะ
ว่าภาพตามตัวอย่างด้านล่างนี้ เขามีเทคนิคแต่งภาพผลิตฑ์อย่างไรให้ออกมาคมๆ แบบตัวอย่างด้านล่างนี้อะค่ะ
ส่วนตัวลองปรับมาแล้วหลายแบบมาก ก็ปรับได้ไม่เท่าแบบนี้ 
อยากรบกวนช่วยแนะแนวทางเทคนิคการปรับภาพตามตัวอย่างเพื่อเป็นวิทยาทานความรู้ด้วยนะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

อารมณ์ดี เมื่อเธอยิ้มให้กัน~

*

ออฟไลน์ รปภ.

• Administrator
  • Level 11
  • 1179
  • 35
  • หาเลวที่ตัวเรา ไม่ต้องหาเลวที่คนอื่น
    • HardcoreGraphic
*สมาชิกที่ไม่ได้ Login และโพสท์กระทู้ในบอร์ดประมาณ 2 ปี+ อาจถูกลบออกจากการเป็นสมาชิก ท่านจะต้องสมัครใหม่

*ไฟล์ลิขสิทธิ์ 150+ Vintage Logos และ Photo Mock-Ups ราคา 16 เหรียญ

*

• เด็กใหม่
  • *
  • 21
  • 0
  • ทำในสิ่งที่รักคือความฝัน รักในสิ่งที่ทำคือความสุข~
ขอบคุณ คุณรปภ  มากเจ้าค่ะ  ;D

*

• เด็กใหม่
  • *
  • 21
  • 0
รบกวนสอบถามเพิ่มเติมค่ะ  ภาพแบบนี้ทำจากโปรแกรมอะไรอะค่ะ

*

ออฟไลน์ รปภ.

• Administrator
  • Level 11
  • 1179
  • 35
  • หาเลวที่ตัวเรา ไม่ต้องหาเลวที่คนอื่น
    • HardcoreGraphic
Photoshop ก็ทำได้ครับ ถ้าใช้ Photoshop CC เลือกเมนู Window>Timeline แล้วกดตรง Create Frame Animation
สร้างภาพเคลื่อนไหว แล้วตอน Export เลือกเป็น .Gif
ถ้า Photoshop เวอร์ชั่นเก่าๆ บางรุ่นจะมี Image Ready มาใช้สร้าง Animate Gif ครับ
*สมาชิกที่ไม่ได้ Login และโพสท์กระทู้ในบอร์ดประมาณ 2 ปี+ อาจถูกลบออกจากการเป็นสมาชิก ท่านจะต้องสมัครใหม่

*ไฟล์ลิขสิทธิ์ 150+ Vintage Logos และ Photo Mock-Ups ราคา 16 เหรียญ

*

• เด็กใหม่
  • *
  • 21
  • 0
 ;D ขอบคุณ คุณ รปภ อีกเช่นเคย อิอิ

*

ออฟไลน์ aimbestdesign

• Level 1
  • *
  • 91
  • 1
    • AimBestDesign รับทำเว็บไซต์ รับออกแบบเว็บไซต์
เข้ามาเก็บความรู้ด้วยคนครับ ขอบคุณมากครับ ท่าน รปภ

*

ออฟไลน์ bird666

• Level 2
  • *
  • 151
  • 0
  • ตรั่บ ๆ ๆ ๆ
Re: รบกวนสอบถามเทคนิคแต่งภาพแบบนี้เขาทำกันยังไงหรอค่ะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 12:12:25 PM »
แต่ละบริษัทหรือตัวบุคคลเองก็จะมีเทคนิคการทำที่แตกต่างกันออกไป

เอาตามมาตรฐาน ถ้าเราจัดแสง ถ่ายภาพ โปรดักส์นั้น ๆ ให้ออกมาดี

สวยงามตั้งแต่เป็นภาพโฟโต้แล้ว การรีทัชก็จะไม่ยากไปด้วยครับ
"เราไม่ควรโยนปลาให้คนที่หิว แต่เราควรพาเขาไปที่แหล่งน้ำเพื่อสอนเขาจับปลา" เพราะไม่เช่นนั้น...เขาจะไม่รู้จักการพึ่งพาตนเอง

ติดตามผลงาน พูดคุยเรื่องศิลปะ ดนตรีต่าง ๆ แบบไม่มีกรอบได้ที่
https://www.facebook.com/amonpon.eark

©HardcoreGraphic.com All rights reserved