มีปัญหาเวลา copy file งานค่ะ

• 4 ตอบ
  • 1188 อ่าน

*

Duckyjudy

• บุคคลทั่วไป
มีปัญหาเวลา copy file งานค่ะ
« เมื่อ: กันยายน 20, 2016, 06:27:03 PM »
ได้รับไฟล์งานมาค่ะ มีปัญหาเวลา copy / paste มันจะช้ามากๆ ค่ะ แล้วเข้าไปดูใน file ก็จะมี Swatch ที่ไม่ได้ใช้เพียบ พอลบ Swatch ที่ไม่ใด้ใช้ไปแล้ว เวลาจะก๊อปงานตัวนี้แล้ววาง Swatch ก็จะกลับมาอีกหรือจะก๊อปไปอีกงาน Swatch ที่ลบไปแล้วก็ยังติดไปในงานใหม่อีกด้วยค่ะ
ทำให้เวลา copy / paste ก็จะช้ามาก บ้างครั้ง file ก็ดับไปเลยค่ะ

มีใครเคยเป็นหรือพอทราบวิธีแก้บ้างไหมคะ

*

ออฟไลน์ รปภ.

• Administrator
  • Level 12
  • 1208
  • 38
  • หาเลวที่ตัวเรา ไม่ต้องหาเลวที่คนอื่น
    • HardcoreGraphic
Re: มีปัญหาเวลา copy file งานค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 12:15:55 PM »
ขอทราบสเป็คคอมและเวอร์ชั่นของซอฟแวร์ด้วยครับ
ส่วนการที่ยังมี Swatches เดิมติดมาด้วย คาดว่าวัตถุในไฟล์มีการใช้สีนั้น ๆ มาก่อน แล้วยังใช้อยู่ อาจจะลองต้องเปลี่ยนเป็นสีอื่นดูครับ
*สมาชิกที่ไม่ได้ Login และโพสท์กระทู้ในบอร์ดประมาณ 2 ปี+ อาจถูกลบออกจากการเป็นสมาชิก ท่านจะต้องสมัครใหม่

*ไฟล์ลิขสิทธิ์ 150+ Vintage Logos และ Photo Mock-Ups ราคา 16 เหรียญ

*

Duckyjudy

Re: มีปัญหาเวลา copy file งานค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 02:30:47 PM »
ใช้ imac OSX EI Capitan ค่ะ

พยายามเปลี่ยนสีแล้ว ลบ swatch ก็ไม่หายค่ะ  เหมือนมีตัว error ฝังไปกับไฟล์ไปแล้วอ่ะค่ะ

*

ออฟไลน์ รปภ.

• Administrator
  • Level 12
  • 1208
  • 38
  • หาเลวที่ตัวเรา ไม่ต้องหาเลวที่คนอื่น
    • HardcoreGraphic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 04:30:21 PM »
ลองไปที่ Users(your name)/Library/Application Support/Adobe/Adobe Illustrator/en_US/Swatches แล้วลองลบดูนะครับ

เพิ่มเติม https://forums.adobe.com/thread/318561
*สมาชิกที่ไม่ได้ Login และโพสท์กระทู้ในบอร์ดประมาณ 2 ปี+ อาจถูกลบออกจากการเป็นสมาชิก ท่านจะต้องสมัครใหม่

*ไฟล์ลิขสิทธิ์ 150+ Vintage Logos และ Photo Mock-Ups ราคา 16 เหรียญ

*

Duckyjudy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 04:34:27 PM »
ขอบคุณค่ะ จะลองดูนะคะ

©HardcoreGraphic.com All rights reserved