กรอบของ Selection Tool กว้างกว่ารูปสี่เหลี่ยมที่เลือก

• 1 ตอบ
  • 554 อ่าน

*

ออฟไลน์ naweewra

• เด็กใหม่
  • *
  • 1
  • 0
ใช้ Illustrator CS5 อยู่ค่ะ

เพิ่งเกิดปัญหาว่า เวลาใช้ Selection Tool เลือกรูปสี่เหลี่ยมที่สร้างขึ้นมา กรอบของ Selection Tool จะมีขนาดใหญ่กว่าขนาดของสี่เหลี่ยมทางด้านขวาและด้านล่าง ทำให้ align สี่เหลี่ยมไม่ได้อย่างที่ต้องการ เพราะโปรแกรมจะ align ตามกรอบของ Selection Tool ไม่ใช่ตามขนาดของสี่เหลี่ยมจริงๆ ไม่ทราบไปกดหรือเลือกอะไรผิด

จะทำยังไงให้ Selection Tool มีขนาดตรงกับรูปที่เลือกจริงๆ คะ

ขอบคุณค่ะ

นาวี

*

ออฟไลน์ thanawat12000

• Level 1
  • *
  • 90
  • 4
Re: กรอบของ Selection Tool กว้างกว่ารูปสี่เหลี่ยมที่เลือก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2017, 12:58:39 PM »
งง กับคำถามครับของภาพประกอบด้วยครับ

©HardcoreGraphic.com All rights reserved