ดาวโหลดภาพ vector มาแล้ว ลากมาใช้ไม่ได้คับ

• 1 ตอบ
  • 182 อ่าน

*

ออฟไลน์ kanureel

• เด็กใหม่
  • *
  • 1
  • 0
ดาวโหลดภาพ vector มาแล้ว ลากมาใช้ไม่ได้คับ
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2017, 01:22:14 AM »
ผมเพิ่งใช้ illustrator cc ได้ไม่นานคับ
แล้วทีนี้ผมโหลดภาพ vector แล้ว ลากมาเปิดใน illustrator ภาพเป็นนามสกุล .ai .eps คับ

เวลาคนอื่นลากมาเปิดจะสามารถใช้ลูกศรดำ-ขาว แยกชิ้นส่วนกันได้เลยใช่ไหมครับ

แต่ของผมเนี่ยโหลดมาแล้วมันเป็น สี่เหลี่ยมล้อมรอบแล้วมีกากบาทยาว
แล้วใช้เครื่องมืออะไรไม่ได้เลยอะคับ ลากทีนึงก็มายกแผงแบบมาทั้งรูปเลย
อย่างกับเวลาที่ทุกคนเปิดภาพ .png เลยอะคับ
ภาพก็ไม่ได้ group ไว้นะคับ เพราะพยายาม ungroup หลายรอบแล้ว

หมดปัญญาจริงๆ มันต้องแก้ไขยังหรอครับ

*

ออฟไลน์ รปภ.

• Administrator
  • Level 12
  • 1203
  • 37
  • หาเลวที่ตัวเรา ไม่ต้องหาเลวที่คนอื่น
    • HardcoreGraphic
Re: ดาวโหลดภาพ vector มาแล้ว ลากมาใช้ไม่ได้คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2017, 12:10:18 PM »
เปิด Layer Panel ขึ้นมาครับ องค์ประกอบจะแยกเลเยอร์อยู่ในนั้น
*สมาชิกที่ไม่ได้ Login และโพสท์กระทู้ในบอร์ดประมาณ 2 ปี+ อาจถูกลบออกจากการเป็นสมาชิก ท่านจะต้องสมัครใหม่

*ไฟล์ลิขสิทธิ์ 150+ Vintage Logos และ Photo Mock-Ups ราคา 16 เหรียญ

©HardcoreGraphic.com All rights reserved