Graphic Design Community HardcoreGraphic

ผู้เขียน หัวข้อ: ชั่วโมงสยอง 7 งานเพนท์  (อ่าน 6480 ครั้ง)

ออฟไลน์ uta76

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
ชั่วโมงสยอง 7 งานเพนท์
« เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 11:16:15 PM »
เล่ม7ใกล้คลอดแล้ว เอาปกที่เสร็จแล้วมาให้ติชมเช่นเคยครับ(งานด่วนตามเคย) ;D

ออฟไลน์ NaTee

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
Re: ชั่วโมงสยอง 7 งานเพนท์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:47:42 AM »
ขั้นเทพ :o

ออฟไลน์ weena_dd

• Level 2
  • *
  • Like 10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:21:36 AM »
น่ากลัว....ฮือ... :'(

ออฟไลน์ nragorn

• Level 2
  • *
  • Like 6
    • www.laminatemarket.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:37:38 AM »
สวย  ;D

ออฟไลน์ cgdeaw

• Level 2
  • *
  • Like 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 01:47:06 PM »
โอ้วววว งามมากๆๆๆๆ

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 02:40:32 PM »
ขอบคุณทุกคำติชมครับ :D

bins

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:08:55 AM »
สวยครับ แต่น่าจะจัดองค์ประกอบให้แน่นๆ ดูน่าอึดอัดกว่านี้ เพื่อสือถึงความสยองขวัญมากขึ้น ผู้หญิงที่ยนถือไฟฉายไม่จำเป็นต้องเห็นเต็มตัวขนาดนั้นก็ได้  สรุปคือผมว่ามันดูโล่งไปหน่อยสำหรับแนวสยองขวัญ

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 02:36:50 PM »
สวยครับ แต่น่าจะจัดองค์ประกอบให้แน่นๆ ดูน่าอึดอัดกว่านี้ เพื่อสือถึงความสยองขวัญมากขึ้น ผู้หญิงที่ยนถือไฟฉายไม่จำเป็นต้องเห็นเต็มตัวขนาดนั้นก็ได้  สรุปคือผมว่ามันดูโล่งไปหน่อยสำหรับแนวสยองขวัญ
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ.. :D
ต้องบอกว่างานนี้ผมลงสีอย่างเดียว แต่จำนำคคห.ไปบอกเล่ากับคนร่างภาพให้นะครับ
คือตอนคุยงานกับทีมงานก็จะมีใส่โน่นใส่นี่ไอเดียเยอะแยะไปหมด แต่ด้วยเวลาทำงานน้อยมาก กลับกลายเป็นต้องตัดนั่นออกตัดนี่ออกแทน เสียดายอยู่เหมือนกันครับ แต่ละงานไม่เคยเหลือเวลาเก็บรายละเอียดเลย
งานเลยไม่สุดสักที..เฮ้อ :'(

thanaban

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 02:24:10 PM »
ดีครับ  ผมชอบใยแมงมุมมากเลย   ;D

number23

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 04:29:54 PM »
สวยครับ
ขอวิจารณ์หน่อยนะครับ
มองโดยรวมสวยครับ แต่ถ้าเราจับที่ละจุด ก็จะเห็นครับ
1. แสงของไฟฉาย อันนี้ไม่รู้ว่าเป็นไฟฉายแบบที่แรงมากๆหรือเปล่า เพราะแสงไปตกได้ไกลดีครับ ดังนั้นวัตถุที่อยู่ด้านหน้า(ผีสาว) น่าจะสว่างมาก เงากระจ่างครับไม่น่ามีคอนทาดมากขนาดนี้ เพราะสังเกตุแสงไฟที่ไปตกที่โล่งศพมันสว่างมากเลย
2. เด็กสาวที่ถือไฟฉาย ดีครับชอบ ตามรูปแสงเข้าทางด้านขวา เงาตรงขอบกางเกงด้านซ้ายล่าง(ของภาพหนักไปนิดครับ, ตรงโหนกแก้มซ้าย(ของภาพ) สว่างไป ดูเหมือนสว่างไป ทำให้โหนกแก้มเหมือนสูงมากครับ
3. พื้นศาลาน่าจะเป็นพื้นไม้ครับ
4. เคาร์วเตอร์ ซ้ายล่างของภาพ มีก็ได้ ไม่มีก็นะครับ
5. โลงศพด้านหลังดูไม่ค่อยออกครับ ว่าเป็นโล่งศพครับ คล้ายกับระหว่างป้ายที่ไว้เขียนบันทึก กับโลงศพครับ
6. ผีสาว ตัวเขียวนี้ถ้าตามปกติเราจะนึกถึงนางตานี หรือนางไม้ ผีพวกนี้ไม่น่าจะฆ่าคนด้วยเคียว ถ้าเป็นผีหุ่นไล่กาอาจเป็นได้
7. ฝ้าด้านบนของศาลาคงจะเป็นแผ่นไม้อันชานอ้อยหรือเปล่าครับ น่าจะเป็นไม้แผ่นตีต่อกันน่าจะดี เหมือนส่วนที่อยู่เหนือโลงศพครับ
8. ใบไม้ที่ปลิวอยู่เป็นใบโกศลหรือเปล่า ถ้าใบแห้งกว่าก็แจ๋วเลย น่าจะรอให้แห้งก่อนนะครับ

แค่นี้ก่อนครับ เดี๋ยวจะเยอะเกินไป นี่ไงคนเราไม่รู้จักพอ วิจารณ์เขาได้ วิจารณ์ใหญ่เลย ติเขาไปทั่ว ที่ตัวเองบ้างเถอะ เดี๋ยวจะโดน
ต้องขออภัยไว้ก่อนนะครับที่ผมวิจารณ์เยอะๆนะครับ (อิอิที่จริงอยากจะเยอะกว่านี้ครับ) อันที่จริงชอบครับภาพ สี สวยดี แต่เห็นว่าอยากให้วิจารณ์เลยนั่งดูนานหน่อยครับ แล้วค่อยวิจารณ์ครับ

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:24:22 PM »
สวยครับ
ขอวิจารณ์หน่อยนะครับ
มองโดยรวมสวยครับ แต่ถ้าเราจับที่ละจุด ก็จะเห็นครับ
1. แสงของไฟฉาย อันนี้ไม่รู้ว่าเป็นไฟฉายแบบที่แรงมากๆหรือเปล่า เพราะแสงไปตกได้ไกลดีครับ ดังนั้นวัตถุที่อยู่ด้านหน้า(ผีสาว) น่าจะสว่างมาก เงากระจ่างครับไม่น่ามีคอนทาดมากขนาดนี้ เพราะสังเกตุแสงไฟที่ไปตกที่โล่งศพมันสว่างมากเลย
2. เด็กสาวที่ถือไฟฉาย ดีครับชอบ ตามรูปแสงเข้าทางด้านขวา เงาตรงขอบกางเกงด้านซ้ายล่าง(ของภาพหนักไปนิดครับ, ตรงโหนกแก้มซ้าย(ของภาพ) สว่างไป ดูเหมือนสว่างไป ทำให้โหนกแก้มเหมือนสูงมากครับ
3. พื้นศาลาน่าจะเป็นพื้นไม้ครับ
4. เคาร์วเตอร์ ซ้ายล่างของภาพ มีก็ได้ ไม่มีก็นะครับ
5. โลงศพด้านหลังดูไม่ค่อยออกครับ ว่าเป็นโล่งศพครับ คล้ายกับระหว่างป้ายที่ไว้เขียนบันทึก กับโลงศพครับ
6. ผีสาว ตัวเขียวนี้ถ้าตามปกติเราจะนึกถึงนางตานี หรือนางไม้ ผีพวกนี้ไม่น่าจะฆ่าคนด้วยเคียว ถ้าเป็นผีหุ่นไล่กาอาจเป็นได้
7. ฝ้าด้านบนของศาลาคงจะเป็นแผ่นไม้อันชานอ้อยหรือเปล่าครับ น่าจะเป็นไม้แผ่นตีต่อกันน่าจะดี เหมือนส่วนที่อยู่เหนือโลงศพครับ
8. ใบไม้ที่ปลิวอยู่เป็นใบโกศลหรือเปล่า ถ้าใบแห้งกว่าก็แจ๋วเลย น่าจะรอให้แห้งก่อนนะครับ

แค่นี้ก่อนครับ เดี๋ยวจะเยอะเกินไป นี่ไงคนเราไม่รู้จักพอ วิจารณ์เขาได้ วิจารณ์ใหญ่เลย ติเขาไปทั่ว ที่ตัวเองบ้างเถอะ เดี๋ยวจะโดน
ต้องขออภัยไว้ก่อนนะครับที่ผมวิจารณ์เยอะๆนะครับ (อิอิที่จริงอยากจะเยอะกว่านี้ครับ) อันที่จริงชอบครับภาพ สี สวยดี แต่เห็นว่าอยากให้วิจารณ์เลยนั่งดูนานหน่อยครับ แล้วค่อยวิจารณ์ครับ
จุดด้อยของภาพเป็นจริงตามนั้นทุกข้อเลยครับ ขอบคุณครับ.. ;D
วิจารณ์ด้วยเจตนาที่ดี..ผมมองออกครับ ผู้คนที่นี่ส่วนมากมีเจตนาที่ดีทุกคนเลยครับ
รู้สึกดีใจด้วยซ้ำไปครับที่มีคนสนใจมองภาพผมได้นานและละเอียดขนาดนี้
ขอบคุณครับ.. :)

thanaban

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 08:15:02 AM »
โดนเป็นชุดเลย  ;D

number23

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:15:49 PM »
อิอิ ได้มาแว๊ววว

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 01:05:02 PM »
ว้าว..ผมยังไม่ได้ซื้อเลยครับ ;D
เนื้อในเป็นไงบ้าง หนุกไม่หนุก สับมาได้เลยครับ
เดี๋ยวจะไปฟ้อง เอ๊ย..จะไปบอกนักเขียนให้ปรับปรุงจ้า ;D

espadapn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 10:21:55 PM »
ลงสีสวยดีครับ น่ากลัวดีจิงๆ

ออฟไลน์ Aummahit

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 1
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:18:22 PM »
ชอบอ่ะ    โดยเฉพาะตัวผีผู้หญิง

ออฟไลน์ bird666

• Level 2
  • *
  • Like 0
  • ตรั่บ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 03:13:41 AM »
ทำอยู่สยามอินเตอร์เหรอ บริษัทแรกในชีวิตผม อิอิ

มันผ่านมาจะแปดปีและ ความทรงจำดีๆ ยังจำได้ไม่ลืม
"เราไม่ควรโยนปลาให้คนที่หิว แต่เราควรพาเขาไปที่แหล่งน้ำเพื่อสอนเขาจับปลา" เพราะไม่เช่นนั้น...เขาจะไม่รู้จักการพึ่งพาตนเอง

ติดตามผลงาน พูดคุยเรื่องศิลปะ ดนตรีต่าง ๆ แบบไม่มีกรอบได้ที่
https://www.facebook.com/amonpon.eark

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:37:33 PM »
ทำอยู่สยามอินเตอร์เหรอ บริษัทแรกในชีวิตผม อิอิ

มันผ่านมาจะแปดปีและ ความทรงจำดีๆ ยังจำได้ไม่ลืม
ใช่ครับ แต่ไม่คุ้นชื่อคุณbird666เลยครับ คิดว่าเราคงเคยได้เจอกันบ้าง...แต่ในชื่ออื่น
.............ว่าแต่โลกมันกลมดีนะครับ :)

©HardcoreGraphic.com All rights reserved