Graphic Design Community HardcoreGraphic

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาพิมพ์ข้อความใน Photoshop CS6 ใครเป็นบ้างครับ  (อ่าน 78606 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutartworks

• Level 1
  • *
  • Like 4
คือเวลาจะพิมพ์ข้อความ เคอเซอร์มันจะชอบเด้งไปข้างหน้าข้อความ เช่นถ้าจะพิมพ์ว่า สวัสดี!! มันจะกลายเป็น !!สวัสดี จะลบแล้วพิมพ์ใหม่ก็เป็นเหมือนเดิมครับ ตอน Beta ไม่เป็นนะ (หรือไม่ได้ลอง จำไม่ได้ละ) ไม่ทราบว่าใครเป็นเหมือนผมบ้าง แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ

ออฟไลน์ รปภ.

• Administrator
  • Level 12
  • Like 39
  • หาเลวที่ตัวเรา ไม่ต้องหาเลวที่คนอื่น
    • HardcoreGraphic
Re: ปัญหาพิมพ์ข้อความใน Photoshop CS6 ใครเป็นบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 08:32:14 PM »
ผมไม่เป็นนะ เป็นที่ฟอนท์หรือเปล่าครับ
*สมาชิกที่ไม่ได้ Login และโพสท์กระทู้ในบอร์ดประมาณ 2 ปี+ อาจถูกลบออกจากการเป็นสมาชิก ท่านจะต้องสมัครใหม่

*ไฟล์ลิขสิทธิ์ 150+ Vintage Logos และ Photo Mock-Ups ราคา 16 เหรียญ

• Level 1
  • *
  • Like 4
Re: ปัญหาพิมพ์ข้อความใน Photoshop CS6 ใครเป็นบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 01:38:15 AM »
ฟอนต์นี้ใช้กับโปรแกรมอื่นก็ไม่มีปัญหานะครับ ขนาด CS5 ก็ปกติเลย ผมหาเอาในเน็ตก็พบว่ามีบางคนเป็นเหมือนผม แต่เป็นส่วนน้อยมากๆๆ ไม่รู้ว่าเพราะต้นฉบับไฟล์ที่ติดตั้งรึเปล่า หรือเพราะ Crack ไม่ดี  :(

• Level 1
  • *
  • Like 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 08:20:19 AM »
แก้ได้แล้วครับ!!  เลยนำวิธีแก้ไขมาฝาก เผื่อใครเป็นเหมือนกัน

ต้องไปปรับที่ Preferences ในส่วนของ Type ซึ่งมันเป็น Middle Eastern อยู่ ให้เป็น East Asia ครับ แล้วก็ปกติละ  ;)

ออฟไลน์ goku4501

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 02:34:08 PM »
ไปที่เครื่องมือ window > paragarph 

พอเปิดมาแล้ว มันจะอยู่แถว ที่ 5 ครับ ตรงที่ลูกศรสามเหลื่ยม ชี้อยู่ให้เปลี่ยน จากลูกศรสามเหลื่ยมข้างหลัง  มาเป็นข้างหน้า ก็จะปกติแล้วครับ

ลองดูครับ

rapol2525

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 04:57:19 PM »
มีปัญหาแก้ไม่ได้เหมือนกันครับ

ลองแก้เป็น asia นี่หลายรอบแล้วแต่ก็ยังไม่ได้

รบกวนผู้รู้ช่วยอีกที

sawet

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:29:25 PM »
* ของผมใช้ cs 6 ก็เป็นเหมือนกัน ( เวลาพิมพเคเซอร์มันอยู่ข้างหน้านะ มันจะพิมพ์มาทางซ้ายมือ หาอยู่ตั้งนานวิธีแก้ ทำตามวิธีของคุณ mutartworks ก็ไม่ได้ ขอคำแนะนำจากอาจารย์ท่านอื่นๆบ้างครับ

aoywen

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 04:13:26 AM »
ใครยังแก้ไม่ได้ผมทำรูปมาให้ดูครับ
คลิกตรง Window
เลือก Paragraph จะโผล่มาอยู่ขวามือครับ
เลืือกตาม ลูกศรหมายเลข 3 ครับผม
แล้วก็พิมพ์ได้เหมือนปกติครับ
ขอบคุณ คุณgoku4501 ด้วยครับ  ;D

bluecorner

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 07:46:57 AM »
ตามที่ คุณ aoywen แจ้งเลยครับ ผ่านเลย ตรงประเด็น

ออฟไลน์ mintkung5

• Level 2
  • *
  • Like 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 04:21:09 PM »
ขอบคุณครับ

sataff

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 09:34:00 PM »
ใครยังแก้ไม่ได้ผมทำรูปมาให้ดูครับ
คลิกตรง Window
เลือก Paragraph จะโผล่มาอยู่ขวามือครับ
เลืือกตาม ลูกศรหมายเลข 3 ครับผม
แล้วก็พิมพ์ได้เหมือนปกติครับ
ขอบคุณ คุณgoku4501 ด้วยครับ  ;D

ของผมเมนูมันไม่เหมือนครับ ผมเป็นเวอร์ชันทดลองอยู่โหลดมาจากเว็บ
แก้ East Asien แล้ว แต่มันไม่มีให้เลือกครับ ทำไงดี

.38mm

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 12:35:33 PM »
ขอบคุณงับ...เป็นเหมือนกันงับ :)

designshop

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 06:59:30 PM »
ได้แล้วครับ พอดีเพิ่งลง cs6 ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ nancy2013

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
    • NadDate บริษัทจัดหาคู่แต่งงาน และที่ปรึกษาหาคู่ชีวิต
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 02:38:10 PM »
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ x86roseta

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 05:51:03 PM »
Edit > Preferences > Type...
แล้วเปลี่ยนเป็น East Asian

ออฟไลน์ aimbestdesign

• Level 1
  • *
  • Like 1
    • AimBestDesign รับทำเว็บไซต์ รับออกแบบเว็บไซต์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 04:27:13 PM »
ขอบคุณครับ  :D

ออฟไลน์ รปภ.

• Administrator
  • Level 12
  • Like 39
  • หาเลวที่ตัวเรา ไม่ต้องหาเลวที่คนอื่น
    • HardcoreGraphic
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:51:06 AM »
แล้วเวอร์ชั่น CC ยังเป็นมั้ย?
*สมาชิกที่ไม่ได้ Login และโพสท์กระทู้ในบอร์ดประมาณ 2 ปี+ อาจถูกลบออกจากการเป็นสมาชิก ท่านจะต้องสมัครใหม่

*ไฟล์ลิขสิทธิ์ 150+ Vintage Logos และ Photo Mock-Ups ราคา 16 เหรียญ

©HardcoreGraphic.com All rights reserved