Graphic Design Community HardcoreGraphic

ผู้เขียน หัวข้อ: งาน Present ความก้าวหน้าของแต่ละเดือน โครงการก่อสร้างถนนต่อเชื่อมถนนราชพฤกษ์-ถนนกาญจณาภิเษก  (อ่าน 3778 ครั้ง)

ออฟไลน์ aretarded

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
งาน Present ความก้าวหน้าของแต่ละเดือน โครงการก่อสร้างถนนต่อเชื่อมถนนราชพฤกษ์-ถนนกาญจณาภิเษก (แนวตะวันตก-ตะวันออก) พร้อมสะพานกลับรถ

&feature=youtu.be

ฝาก เว็บส่วนตัวด้วยครับ  http://www.aretarded.com  รวมผลงานทั้งหมดที่เริ่มทำกราฟฟิค 2D-3D-Animation

Email : aretarded@hotmail.com

ออฟไลน์ nutartworks

• Level 1
  • *
  • Like 4
ไม่ทราบว่าทำเล่น หรือทำจริงครับ เพราะผมรู้สึกว่ามันไม่ได้สื่อความหมายหรือทำให้เกิดความเข้าใจอะไรเลย ที่สำคัญคือ ถ้าจะทำแค่นี้ ทำใน After Effect อย่างเดียวก็ได้ครับ สวยกว่าด้วย ไม่ต้องลำบากถึงขั้น 3D

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
ไม่ได้อ่าน หัวข้อเหรอครับ  ผมคิดว่าผมพิมพ์ให้อ่านได้เข้าใจแล้วน่ะครับ นิมันคืองานที่ผมทำอยู่ทุกวันอ่าาครับ ที่คุณดูไม่ออก ผมอยากทราบว่า คุณเข้าใจเรื่อง ของงานโครงสร้างงานวิศวกรมากน้อยแค่ไหน พวกงานถนน สะพาน สิ่งก่อนสร้างต่างๆ มันคืองานที่กำลังจะสร้างเร็วๆนี้ครับ อ่านหัวข้อก่อนน่ะครับ แล้วที่คุณบอกว่า ทำใน After effect ก้อได้ ถ้า ยังงั้น มันงานทำเล่นแล้วหราามั้งครับ   ของผมต้องการ Scale สัดส่วนของงานอ่าาครับ อ่านหัวข้อกับหัวข้อห้องก่อนน่ะครับ   

ปล.งานที่ผมเอามาลง พอดี มันเป็นงานที่ผมทำแล้วได้เิงินอ่าาครับ ไม่ไฃใช้งานทำเล่น *-*

http://www.aretarded.com

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
ที่คุณเห้นกลมๆ มันคือ  bored pipe หรือ เสาเข็ม เสาเข็มแต่ละจุดจะไม่เท่ากัน นิมันแค่เริ่มต้นสร้างครับ ยังไม่เสร็จดี ถ้าเสร็จดีแล้ว จะได้เห็นถนน กับสะพานข้ามคลอง  สะพานกลับรถครับ 

สีแดงคือ  ชอเบิกจ่ายงวดนี้ที่กำลังสร้าง
สีเทาคือ   เบิกจ่ายงวดก่อนสร้างเสร็จแล้ว
สีขาวคือ  ยังไม่ได้เบิกจ่ายยังไม่ได้สร้าง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nutartworks

• Level 1
  • *
  • Like 4
ไม่ต้องโกรธจนแทบเต้นก่อนตอบก็ได้ครับ ทำจริงก็ทำจริงครับ งานต้องการสัดส่วนความแม่นยำของขนาดก็ว่าไปครับ ผมแค่เห็นงานแล้วรู้สึกว่ามันค่อนข้างหยาบ ขาดความละเอียดแค่นั้นเอง ที่บอกทำใน AE ได้ ก็เพราะว่าที่คุณทำมาทั้งหมด ผมยังไม่เห็นว่าต้องทำใน 3D เลยนะ แต่ถ้าลักษณะงานมันจำเป็น หรือทางผู้ว่าจ้างเค้าต้องการ ก็แล้วไปครับ ผมก็พูดตามที่ผมเห็นงานเฉยๆ อีกอย่างนึงก็คือ ผมว่างานมันน่าจะเพิ่มรายละเอียดได้มากกว่านี้ หรือทำให้ให้สวยกว่านี้ ไม่ว่าจะใส่ Texture ให้คมชัดกว่านี้ หรือเรนเดอร์แสงเงาให้สวยกว่านี้ ทั้งหมดมันทำให้งานสวยขึ้นได้ คิดเสียว่าผมแนะนำละกัน

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
ถ้าแนะนำก้อดีใจ ครับ แต่เห็นที่คุณพิมพ์มา มันเหมือน อารม์... น่ะ แล้วที่คุณบอกว่าผมโกรษจนเต้น คุณจะสื่อถึงอะไรเหรอครับ เหอะๆ 

งานมันเพิ่งเริ่ม แหม๋ใจเย็นสิ จะเอา ลายละเอียดรอดูก่อนสิครับ พี่ท่าน เอิ้กๆ

นิมันยังได้แค่โค่นเสา งานถมทรายกำลังมา ใจเย็นจ้าา  ขอบคุณมากครับ สำหรับคำติชม

©HardcoreGraphic.com All rights reserved