Graphic Design Community HardcoreGraphic

ผู้เขียน หัวข้อ: อาชีพDesigner ด้าน Graphic ตำแหน่งที่สูงที่สุดคืออะไรครับ  (อ่าน 7966 ครั้ง)

ออฟไลน์ black metal

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
ตำแหน่งสูงสุด ของงานด้าน Graphic คือ ตำแหน่งอะไรครับ และเงินนี้อยู่ที่ประมาณกี่บาทเหรอครับ

แล้วถ้าทำด้านนี้ จำเป็นเหรอครับต้องหาจุดสุดท้ายคือเปิดบริษัทของตัวเอง

ออฟไลน์ BBTaro

• Level 4
  • **
  • Like 25
  • --+{ เบียร์บีทาโร่ }+--
    • Wednesday Party
Art Director รึป่าวไม่แน่ใจนะครับ ค่าตัวก็แล้วแต่จะเรียก...เกิน 60k ขึ้นไปก็มี ไม่ถึง 30k ก็มี~
จุดสุดท้ายไม่จำเป็นต้องเปิดของตัวเองครับ เมื่อถึงตอนนั้นคุณก็น่าจะรู้ได้เองว่าควรจะเดินไปทางไหน!?!~

ออฟไลน์ dan

• Level 1
  • *
  • Like 11
มาดูเส้นทางอาชีพนี้กันนะครับ ผมจะยึดถือจากระบบที่ใช้กันมา

อาร์ตทิส > ดีไซเนอร์ > อาร์ตไดเร็คเตอร์ > ครีเอทีฟ

จะเห็นว่าตามสายงาน สุดท้ายก็คือ "ครีเอทีฟ"

แต่สายงานด้านนี้มันเปิดกว้างไปทั่วจักรวาล

เป็นอาชีพต้องเกี่ยวข้องไปเกือบทุกสายธุรกิจ

เพราะต้องสร้างสรรค์ คิดงานให้ จึงจำเป็นต้องเรียนรู้ไปในตัว

มีเพื่อนบางคนก็ไปเปิดกิจการของตนเองคือขายปุ๋ย

คุณว่ามันเกี่ยวกันมั๊ยล่ะ ถึงบอกว่ามันเปิดกว้าง

ที่สำคัญคือเป็นคนขี้เบื่อ ไม่ชอบจำเจ คิดใหม่ ทำใหม่ตลอดเวลา

จึงทำให้ส่วนใหญ่แล้วจะเกษียณตัวเองจากอาชีพนี้ เร็วกว่าอาชีพด้านอื่นๆครับ

ออฟไลน์ tomza

• Level 3
  • **
  • Like 7
ตอนนี้กำลังอยากขายลูกชิ้น   คิดคอนเซป แบนเนอร์ รถเข็น ดีไซน์การเสียบ การปิ้ง และน้ำจิ้มไว้ล่ะ รอตังค์อย่างเดียว 555+

เซียนอยู่รู หมูอยู่ตึก..........
เทพหางานไม่ได้  มือใหม่ใหงงานเต็ม55555

cocore

• บุคคลทั่วไป
 ดันให้จร้า

ออฟไลน์ BBTaro

• Level 4
  • **
  • Like 25
  • --+{ เบียร์บีทาโร่ }+--
    • Wednesday Party
ครีเอทีฟ!?!

ออฟไลน์ bird666

• Level 2
  • *
  • Like 0
  • ตรั่บ ๆ ๆ ๆ
ผบทบ ครับ  ;D
"เราไม่ควรโยนปลาให้คนที่หิว แต่เราควรพาเขาไปที่แหล่งน้ำเพื่อสอนเขาจับปลา" เพราะไม่เช่นนั้น...เขาจะไม่รู้จักการพึ่งพาตนเอง

ติดตามผลงาน พูดคุยเรื่องศิลปะ ดนตรีต่าง ๆ แบบไม่มีกรอบได้ที่
https://www.facebook.com/amonpon.eark

ออฟไลน์ รปภ.

• Administrator
  • Level 12
  • Like 39
  • หาเลวที่ตัวเรา ไม่ต้องหาเลวที่คนอื่น
    • HardcoreGraphic
ผมเกรงว่า ณ ที่นี้น่าจะเป็น รปภ. แทนครับ :D
*สมาชิกที่ไม่ได้ Login และโพสท์กระทู้ในบอร์ดประมาณ 2 ปี+ อาจถูกลบออกจากการเป็นสมาชิก ท่านจะต้องสมัครใหม่

*ไฟล์ลิขสิทธิ์ 150+ Vintage Logos และ Photo Mock-Ups ราคา 16 เหรียญ

• Level 2
  • *
  • Like 0
ผมเกรงว่า ณ ที่นี้น่าจะเป็น รปภ. แทนครับ :D

ไม่ว่าตำแหน่งอะไร สูงแค่ไหน

เงินเดือนออกมา ก็ต้องยอมยกให้ ผบทบ. (ผู้บังคับบัญชาที่บ้าน)

;D
"เราไม่ควรโยนปลาให้คนที่หิว แต่เราควรพาเขาไปที่แหล่งน้ำเพื่อสอนเขาจับปลา" เพราะไม่เช่นนั้น...เขาจะไม่รู้จักการพึ่งพาตนเอง

ติดตามผลงาน พูดคุยเรื่องศิลปะ ดนตรีต่าง ๆ แบบไม่มีกรอบได้ที่
https://www.facebook.com/amonpon.eark

• Level 2
  • *
  • Like 0

ไม่ว่าตำแหน่งอะไร สูงแค่ไหน

เงินเดือนออกมา ก็ต้องยอมยกให้ ผบทบ. (ผู้บังคับบัญชาที่บ้าน)

;D
เอ๊า..ตามนั้นละกัน :P

;D โทษนะครับท่าน หากผมตอบกวนไปหน่อย

ออฟไลน์ weena_dd

• Level 2
  • *
  • Like 10
ร.ป.ภ

ruxstudio

• บุคคลทั่วไป
...เจ้าของ กิจการ บ.ออกแบบ ครับ
หวังสูงในองค์กร หรือ หวังออกมาเปิดเอง

อย่าซีเรียสกับตำแหน่ง ทำให้ดีที่สุดที่ทำได้
เดี๋ยวตำแหน่งสาระพัด เค้าจะยัดเยียดให้คุณเอง

ออฟไลน์ tomza

• Level 3
  • **
  • Like 7
ถ้าคุณทำงานมานานได้ที่ 
ทุกคนในบริษัทจะพร้อมใจกันยกตำแหน่งนี้ให้คุณโดยอุตโนมัติครับ

เจเนอร์รอล เบ้  ครับ
คือคิดอะไรไม่ออ บอกอะไรไม้ได้ ก็เรียกหาแต่กูอยู่นั่นแหละ 555+
เซียนอยู่รู หมูอยู่ตึก..........
เทพหางานไม่ได้  มือใหม่ใหงงานเต็ม55555

©HardcoreGraphic.com All rights reserved