Graphic Design Community HardcoreGraphic

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่อง studio graphic ในไทยอ่ะครับ  (อ่าน 10197 ครั้ง)

pike596

• บุคคลทั่วไป
อยากถามเรื่อง studio graphic ในไทยอ่ะครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 02:24:55 AM »
ผมอยากทราบว่าในเมืองไทยนี่มี สตูดิโอ กราฟฟิค ที่ไหนดังๆบ้างครับ พอดีผมกำลังจะหาที่ฝึกงานอ่ะครับ แต่ไม่ค่อยรู้จักสตูดิโอ ยังไงใครรู้รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

sumrittv

Re: อยากถามเรื่อง studio graphic ในไทยอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 06:57:58 PM »
โชว์ของก่อนดิ๊

sumrittv

Re: อยากถามเรื่อง studio graphic ในไทยอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 07:04:07 PM »
โชว์ทักษะน่ะ อิ อิ  :P จะได้รู้ว่าถนัดอะไร ควรทำที่ไหน แฮ่ ๆ หรือถ้าอ่อนมากกกกก แต่ความต้องการสูง ก็ว่ากันไปตามเนื้อผ้า  ;D

pike596

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:37:19 PM »
ออ โอเคครับ งั้นผมขออัพโหลดงานก่อน แล้วเด๋วจะเอา พอร์ท มาโพสไว้นะครับ

ออฟไลน์ museum_13

• Level 3
  • **
  • Like 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 04:21:57 AM »
แม้ว่าบริษัท (ใหญ่ๆ) อาจเปิดโอกาสให้ หรือรับเข้ามาฝึก รวมถึงเอามาใช้แรงงานก็ตามที
แต่สำหรับทีมที่ต้องทำงาน และคิดงานแข่งกับเวลาแล้ว การที่ต้องมาเทรนน้องฝึกงานนี่

....ไม่ค่อยเป็นที่ต้องการ และมองว่ามาเกะกะครับ....
อันนี้จากความรู้สึกของทีมโดยเฉพาะไดเร็คเตอร์น่ะ
ไม่ใช่เพียงแค่คนใดคนนึง ไม่ใช่ว่าใจแคบน่ะครับ

คือเวลามันมีน้อย แถมพลาดไม่ได้
จึงไม่ค่อยมีใครอยากมาสอนเท่าไหร่ (ไม่มีเวลาสอน)
ทุกทีมใหญ่ และย่อย ก็อยากได้มืออาชีพแทบทั้งนั้น

แต่บริษัทส่วนมากมักชอบหาเด็กมาใช้ฟรีอยู่แล้ว
พอมาถึงทีมก็อาจเอามาใช้ยกของ, เตรียมเสบียง

ออฟไลน์ museum_13

• Level 3
  • **
  • Like 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 04:24:02 AM »
มีแววโดดเด่นกว่าชาวบ้านจริงๆ ก็อีกเรื่องน่ะ

ออฟไลน์ BBTaro

• Level 4
  • **
  • Like 25
  • --+{ เบียร์บีทาโร่ }+--
    • Wednesday Party
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 03:05:09 PM »
นึกถึงตอนฝึกงานต้องขี่จักรยานหาซื้อก๋วยเตี๋ยวเป็ดรอบ Town in Town ให้ดารา... สงสัยมีแวว~...  :'(

ออฟไลน์ รปภ.

• Administrator
  • Level 12
  • Like 39
  • หาเลวที่ตัวเรา ไม่ต้องหาเลวที่คนอื่น
    • HardcoreGraphic
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 03:11:39 PM »
นึกถึงตอนฝึกงานต้องขี่จักรยานหาซื้อก๋วยเตี๋ยวเป็ดรอบ Town in Town ให้ดารา... สงสัยมีแวว~...  :'(

พูดถึงสตูดิโอ แถวทาวน์อินทาวน์ เยอะอยู่ครับ ลองวนๆ ดู ส่วนใหญ่ผมว่าจะหนักไปทางงานวีดีโอ งานทีวี นะผมว่า คุณเบียร์เคยฝึกทางด้านนี้หรือเปล่าครับ  :D
*สมาชิกที่ไม่ได้ Login และโพสท์กระทู้ในบอร์ดประมาณ 2 ปี+ อาจถูกลบออกจากการเป็นสมาชิก ท่านจะต้องสมัครใหม่

*ไฟล์ลิขสิทธิ์ 150+ Vintage Logos และ Photo Mock-Ups ราคา 16 เหรียญ

• Level 4
  • **
  • Like 25
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 08:42:37 PM »
เคยฝึกกับทำงานที่บริษัทโปรโมตหนังแห่งนึงที่อยู่แถว ๆ นั้นน่ะครับ...  :)

pike596

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 09:41:53 PM »
อะโอเคครับ อันนี้เป็นลิ้งพอร์ทของผม ออ บริษัทไม่ต้องดังมากก็ได้ครับ แค่อยากรู้ว่ามีที่ไหนน่าฝึกงานบ้างครับ ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
http://www.wix.com/pike00596/portfolio

sumrittv

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 06:00:00 PM »
ถามนิดนึง...
- อยากเก่ง
- อยากมีชื่อเสียง -
- อยากทำตามใจตัวเอง

3 อย่างนี้ อย่างไหน โดนสุดๆ  8)

pike596

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 06:17:08 PM »
อยากเก่ง ครับ

ออฟไลน์ tomza

• Level 3
  • **
  • Like 7
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 09:04:13 AM »
ไม่มีข้อ 4 อยากรวยเหรอครับ
เซียนอยู่รู หมูอยู่ตึก..........
เทพหางานไม่ได้  มือใหม่ใหงงานเต็ม55555

• Level 4
  • **
  • Like 25
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:06:54 AM »
เพราะอาชีพนี้ไม่มีทางรวย!~

ออฟไลน์ nragorn

• Level 2
  • *
  • Like 6
    • www.laminatemarket.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 03:57:38 PM »

ถูก..  :-[

ruxstudio

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 10:27:27 AM »

ถูก..  :-[

ไม่จริ้งงงงงงงงง อาชีพนี้ก็รวยได้..... รวยแต่เขือ \(-_-")/
ล้อเล่นนะคร้าบบบ อย่าโกรธนะ ขำๆ

kapook

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 11:44:04 AM »
ดูผลงานน้องแล้ว ดูดีกว่าคนทำงานหลายๆ คนเลยนะคะ  ;D
ถ้าไม่มีที่ฝึก มาฝึกบริษัทที่พี่ทำอยู่ก็ได้นะ  ;)

©HardcoreGraphic.com All rights reserved