Graphic Design Community HardcoreGraphic

ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ Mimaki cg-60 sl ครับ แต่ทำไมเป็น made in chaina ครับ  (อ่าน 9862 ครั้ง)

belligerent

• บุคคลทั่วไป
ขอคำแนะนำจากพี่ๆ หน่อยนะครับ ใจจริงอยากได้มือสองนะครับ...แต่หาไม่ได้เลย สุดท้ายคงต้องซื้อของใหม่ครับ

ไม่ทราบว่าซื้อได้จากร้านไหนดีครับ บริการหลังการขายดีๆ ที่ราคาไม่แพง หรือ 42000 เท่ากันหมดครับทุกร้านครับ

ผมอยู่แถวรามอินทราครับ มีร้านไหนใกล้ๆ บ้างครับ แล้วแหล่งขายสติ๊กเกอร์ราคาไม่แพงที่ไหนครับ

เน้นตัดงานสติ๊กเกอร์ทั่วไปและ 3M สะท้อนแสง...อาจจะถามมากไปหน่อย รบกวนพี่ๆทีนะครับ

ขอบคุณจริงๆ จากใจ สำหรับทุกคำแนะนำ...ขอบคุณมากๆ ครับ ^^

(เคยใช้แต่เครื่องที่ทำงาน เลยอยากได้เครื่อง มาหารายได้เสริมเองมั่งครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2012, 09:56:31 PM โดย belligerent »

ออฟไลน์ tomza

• Level 3
  • **
  • Like 7
สติกเกอร์มีร้านส่งอยู่ตรง ลำสาลี-แล้วก็มีตรงเส้นลาดพร้าวเลยตะวันนาไปหน่อยซ้ายมือ ส่วนเครื่องตัดมิมากิลองหาในเวปดู มิมากิมีตัวแทนโดยตรงในไทยหาดูในเวปไม่ยาก  ซื้อจากตัวแทนโดยตรงเค้ามีส่งคนมาเทรนการใช้เครื่องและรับประกันด้วยดีกว่าเยอะ
เซียนอยู่รู หมูอยู่ตึก..........
เทพหางานไม่ได้  มือใหม่ใหงงานเต็ม55555

belligerent

ขอบคุณ คุณ Tomza มากๆ นะครับ

belligerent

เดี๋ยวนี้ Mimaki ทำที่จีนแล้วเหรอครับ
ผมได้ไปดูงานเครื่องพิมพ์ที่เมืองทองมาครับ
เห็นหลังเครื่องตัดสติ๊กเกอร์พิมพ์ Made in china
ที่กล่องด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าของท่านอื่นเป็นอย่างไรครับ
Made in japan หรือป่าวครับ ผมสงสัยมากเลยครับ
กำลังจะซื้อเครื่องเลยกลัวๆ ครับ

ปล.ร้านที่นำมาขายค่อนข้างมีชื่อเสียงด้วยนะครับ ไม่ขอเอ่ยนะครับ ^^

ออฟไลน์ tomza

• Level 3
  • **
  • Like 7
iphone ก็ทำที่จีน
เซียนอยู่รู หมูอยู่ตึก..........
เทพหางานไม่ได้  มือใหม่ใหงงานเต็ม55555

belligerent

ขอบคุณ คุณ tomza ครับ
งั้นก็คงต้องซื้อ หวังว่าคุณภาพคงใกล้เคียง japan ใช่ไหมครรับ. ^^

ออฟไลน์ jumlongc

• Level 1
  • *
  • Like 0
บางชิ้นผลิตที่ญี่ปุ่น แล้วเอามาประกอบที่จีนอีกที ส่วนใหญ่ชิ้นส่วนอิเล็คทรอนิคส์ที่มีความละเอียดอ่อน ต้องใช้เทคโนโลยีการผลิตขั้นสูง หรือเป็นความลับ มักจะผลิตที่ญี่ปุ่น พอมาเป็นอะไหล่ก็จะค่อนข้างแพง การเอามาประกอบที่จีนก็เพื่อลดต้นทุนน่ะครับ ไม่เว้นแม้แต่เรื่องพิมพ์ Inkjet ขนาดหน้ากว้าง 1.5 - 3 เมตร ส่วนใหญ่ก็มักจะบอกว่าหัวพิมพ์เป็นของ Mimaki แต่ตัวเครื่องยี่ห้อไรไม่รู้ ที่เหลือก็แต่การรับประกันกับทางร้านตัวแทนขายนั่นแหล่ะครับ

osckor

หัวพิมพ์ mimaki jv33 ลองแกะดูแล้ว หัวของ epson คับ อิอิ :) :o

©HardcoreGraphic.com All rights reserved