Graphic Design Community HardcoreGraphic

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมส่งแบบ logo เข้าประกวดแต่ผลงานผู้ชนะกับค้านสายตาผุ้ชนซะนั้น  (อ่าน 6013 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanawat12000

• Level 1
  • *
  • Like 4
พอดีผมออกแบบ ประกวด logo ผู้จัดระบุบให้ส่งเป็นไฟล์ aI และมีเส้นชัย
เชิญเข้าร่วมการประกวดการออกแบบ โลโก้ เพื่อให้กับเว็บ HondaRacingFest.com ซึ่งมีรายละเอียดดังนี้
1.โลโก้สามารถสื่อความหมายถึงการแข่งขันรถยนต์ฮอนด้า กิจกรรมฮอนด้า
2.โลโก้ประกอบไปด้วยสี แดง, ดำ, เทาหรือขาว และ เส้นชัย
3.แนวทางhttp://www.honda.co.th/hondaracingfest/

รางวัลสำหรับผู้ชนะเลิศการประกวด
1.รางวัลเงินสด 2,500 บาท
2.เครดิตติดเว็บไซต์หรือ(Banner)ติดเว็บไซต์ เวลา 10 ปี
3.ตุ๊ก ASIMO ขนาด 13 นิ้ว มูลค่า 850 บาท 1 ตัว

โดยไฟล์โลโก้ต้องสามารถแก้ไขได้ตามที่เห็นสมควร ไม่เกิน 2 ครั้ง
ประเภทไฟล์.ai

ภาพ ผู้ชนะ

งง มากและงานที่ต้องการเป็นลายเส้นแต่ผู้ขนะกลับเป็นคนส่งไฟล์งาน โฟโต้ช้อป ตอนนีหลายท่านในที่ประกวดเริ่มประกาศ สงวนสิทธิ์ภาพที่นำส่ง ผมเองก้ต้องประกาศสงวนสิทธิ์เช่นกัน

และนีคือภาพที่ผมส่งลงประกวด

ผมไม่อยากวิจาร์อะไรมาก แต่ติดใจว่าระบุบส่งไฟล์ AI ต่อไปผมคงต้องคิดให้หนักเกี่ยวส่งผลงานเข้าไปร่วมวะแล้ว

thanaban

• บุคคลทั่วไป
แล้วรู้ได้ไงครับว่า ภาพแรกไม่ใช่ .ai   

ออฟไลน์ museum_13

• Level 3
  • **
  • Like 5
อืม....นั่นสิ รู้ได้ไงครับว่าไม่ใช่ .ai
แล้วมันค้านกับสายตาผู้ชมยังไงหว่า?
ตอบตามตรงน่ะ ว่าถ้ามีให้เลือกเท่าที่เห็นนี่ (สามอัน)
แล้วกรรมการเขาดันไม่เลือกอันแรกนี่สิ ค้านสายตาแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2011, 11:31:16 AM โดย museum_13 »

ออฟไลน์ tomza

• Level 3
  • **
  • Like 7
ไม่ชอบทั้ง3อัน

ปล.เค้าก็ไม่ได้บอกว่าเวลาส่งเข้าประกวดให้ส่งเป็น .AI ซักหน่อย
ที่เค้าบอกว่า  AI หมายถึงงานที่ชนะและจะเอาไปใช้งานจริง ต่างหาก
ส่วนการส่งเข้าไปคัดเลือก ใครๆก็ต้องส่งเป็น jpeg อยู่แล้วเพื่อความสะดวก และกันการนำไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาติ อยู่แล้ว
เซียนอยู่รู หมูอยู่ตึก..........
เทพหางานไม่ได้  มือใหม่ใหงงานเต็ม55555

• Level 1
  • *
  • Like 4
ส่วนใหญ่ผมส่งภาพเป็นไฟล์ .jpeg ครับผมลงภาพคงส่งเข้าประกวดทั้งหมดครับ

ผมก้บ่นๆแบบนั้นและ ในเมื่อคำตัดสินออกมาแล้วเราก็ต้องยอมรับ  ในนีเป็นภาพบางส่วนที่พวกเขาออกแบบเพื่อเสนอส่วนใหญ่

• Level 3
  • **
  • Like 7
อืมที่เค้าเลือกอันแรก
คงเพราะเค้าคิดว่าอันนี้สามารถดัดแปลงไปใช้กับสื่ออื่นๆได้กว้างกว่า  ละนะ
เซียนอยู่รู หมูอยู่ตึก..........
เทพหางานไม่ได้  มือใหม่ใหงงานเต็ม55555

• Level 1
  • *
  • Like 4
นั้นซิ ไม่เป็นไรผมถือว่าหาประสบการณ์ และ การวางแนวคิดงานนีไม่ได้ช่างมันสู้ต่อไปสำหรังงานใหม่ แม้แห้วมาหลายงานแล้ว 5555+
ปล.เดียวนีเขาจัดประกวด logo มากกว่าจ้างครับตามกำลังทรัพย์ผู้จัดผมต้องพยายามส่งงานหลังไมค์ตลอดเกรงเจอพิมพ์นิยมครับ 5555 กลังอะไรไม่กลัวเจอพิมพ์นิยม เริ่มเข้าใจหัวอกคนถูกละเมินสิทธิ์แล้วครับผม คิดงานแทบตายเจอก้อปวะง่าย

• Level 3
  • **
  • Like 7
ไม่นิยมประกวดครับ
แอนตี้อยู่กลายๆ
อยากจ้างก็จ้าง
ไม่อยากจ้างก็ไม่ว่า
รู้สึกเหมือนโดนเอาเปรียบเลยไม่ชอบ
ยิ่งถ้าเป็นเจ้าเล็ๆแถมเงินรางวัลน้อยๆนี่
เห็นได้ชัดว่ากำลังโดนเอาเปรียบอยู่

POPZA

ผลงานของ จขกท. ผมว่ารายละเอียดมันเยอะไปอ่ะ... เอาไปใช้งานในรูปแบบอื่นๆ ได้ลำบาก
ลองเอาโลโก้ TMB  / NIKE / FedEx ไปศึกษาดิ...คุณจะเห็นอะไรบางอย่างซ่อนอยู่
ยิ่งน้อยๆ ยิ่งดี

Simply the Best

iPom

สวยดีครับ

ออฟไลน์ kavin

• Level 2
  • *
  • Like 1
ของคุณผมว่า เจ๋งนะ แต่ผมเดา ที่เขาเลือก อันแรก คงเพราะ มันป็นทางการ มากกว่า และไม่ซับซ้อน เราต้องตีโจตน์ ให้แตกว่าเราทำให้คนกลุ่มใหน และอธิบาย การส้รางงาน ของเราว่า สอดคล้องกับงานที่สร้างแค่ใหน บางเจ้าเขาก็ต้องการ ความหมายของงานนะ ..มั้งประทานโทษ ที่บังอาจ วิจารย์

shooter

เรื่องการประกวดไม่มีมาตรฐานใดมาตัดสินนอกจาก "ความชอบ" เท่านั้น ถือเป็นบททดสอบและกันครับ จริง ๆ ถ้ามีโอกาสผมก็มักใช้สนามลักษณะแบบนี้พัฒนาฝีมือบ่อย ๆ

ออฟไลน์ nragorn

• Level 2
  • *
  • Like 6
    • www.laminatemarket.com
ถ้าให้เลือกสามอันเเรก..ผมก็เลือกอันเเรกครับ เผลอๆอาจจะจากหลายอันด้านล่างด้วย

โลโก้ต้องรายละเอียดน้อย แต่ดูเเล้วเข้าใจง่าย
เป็นที่จดจำง่ายและ..นำไปใช้งานได้บนหลากหลายรูปแบบ

เเต่..อันเเรกมันก็สวยนะ แต่ถ้ามีให้เลือกแค่นี้ ก็เอาอันเเรกอ่ะ

ออฟไลน์ bird666

• Level 2
  • *
  • Like 0
  • ตรั่บ ๆ ๆ ๆ
เวลาออกแบบโลโก้ ควรท่องในใจไว้สองคำ

" อย่าเยอะ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ "  ;D

ฮี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
"เราไม่ควรโยนปลาให้คนที่หิว แต่เราควรพาเขาไปที่แหล่งน้ำเพื่อสอนเขาจับปลา" เพราะไม่เช่นนั้น...เขาจะไม่รู้จักการพึ่งพาตนเอง

ติดตามผลงาน พูดคุยเรื่องศิลปะ ดนตรีต่าง ๆ แบบไม่มีกรอบได้ที่
https://www.facebook.com/amonpon.eark

ออฟไลน์ weena_dd

• Level 2
  • *
  • Like 10
ผลงานของ จขกท. ผมว่ารายละเอียดมันเยอะไปอ่ะ... เอาไปใช้งานในรูปแบบอื่นๆ ได้ลำบาก
ลองเอาโลโก้ TMB  / NIKE / FedEx ไปศึกษาดิ...คุณจะเห็นอะไรบางอย่างซ่อนอยู่
ยิ่งน้อยๆ ยิ่งดี

Simply the Best

^
^
^
เห็นภาพเลย ถูกต้องค่า.... ;D

ออฟไลน์ fatradio

• Level 1
  • *
  • Like 3
เข้าใจและยอมรับ....นะฮัฟฟฟฟ

©HardcoreGraphic.com All rights reserved