HardcoreGraphic

ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บนี้สวยจัง ใช้โปรแกรมอะไรทำ  (อ่าน 20222 ครั้ง)

butterfly

• บุคคลทั่วไป
เว็บนี้สวยจัง ใช้โปรแกรมอะไรทำ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 08:31:54 PM »
http://www.thapkrittai.go.th
เว็บนี้สวยจัง  ยิ่งข้างในนะยิ่งสวย 
เค้าใช้อะไรทำค่ะ photoshop+Dreamwever +Flash หรือเปล่าค่ะ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ  กำลังจะศึกษาด้านนี้ค่ะ
//ขอบคุณค่ะ...

butterfly

Re: เว็บนี้สวยจัง ใช้โปรแกรมอะไรทำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 02:49:53 PM »
ดันๆ ไม่มีใครตอบเลย..เห้อ

ออฟไลน์ รปภ.

• Administrator
  • Level 12
  • Like 39
  • หาเลวที่ตัวเรา ไม่ต้องหาเลวที่คนอื่น
    • HardcoreGraphic
Re: เว็บนี้สวยจัง ใช้โปรแกรมอะไรทำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 04:27:26 PM »
ถ้าภาพเคลื่อนไหวใช้ Flash ครับ ส่วนการออกแบบเลย์เอาท์ทำใน Photoshop ก็ได้
*สมาชิกที่ไม่ได้ Login และโพสท์กระทู้ในบอร์ดประมาณ 2 ปี+ อาจถูกลบออกจากการเป็นสมาชิก ท่านจะต้องสมัครใหม่

*ไฟล์ลิขสิทธิ์ 150+ Vintage Logos และ Photo Mock-Ups ราคา 16 เหรียญ

butterfly

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:01:04 PM »
แล้วใช้อะไรเขียนเว็บค่ะ
แน่ๆ ไม่ใช่ Joomla แน่นอน เห็นเค้าตอบไว้อย่างนั้นค่ะ

Dreamwever หรือเปล่าค่ะหรือว่า durpol

• Level 12
  • Like 39
  • หาเลวที่ตัวเรา ไม่ต้องหาเลวที่คนอื่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 07:29:35 PM »
Dreamweaver สามารถช่วยจัดเลย์เอาท์เว็บได้ครับ
ส่วนระบบข่าวต่างๆ น่าจะเป็น PHP
*สมาชิกที่ไม่ได้ Login และโพสท์กระทู้ในบอร์ดประมาณ 2 ปี+ อาจถูกลบออกจากการเป็นสมาชิก ท่านจะต้องสมัครใหม่

*ไฟล์ลิขสิทธิ์ 150+ Vintage Logos และ Photo Mock-Ups ราคา 16 เหรียญ

easyDezign

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 02:01:39 AM »
Nested Table อย่างนี้คงเป็นอะไรไปไม่ได้ครับ Flash,Dream,PHP

butterfly

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 09:54:49 PM »
Dreamwever  สามารถทำเว็บที่มีระบบตระกร้าขายสินค้าได้ใช่มั้ยค่ะ หมายถึงจะต้องนำScrip เข้ามาหรือยังไงค่ะ ไม่ทราบจริงๆค่ะ  พอดีกำลังจะจับมาศึกษาลงมือทำสักตัวแต่กลัวต้องเสียเวลากับสิ่งที่ตัว เองไม่รู้จริง เห็นมี wordpress  Joomla  durpol  แต่ที่สงสัยคือตัว Dreamwever ที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง เหมือนกับว่ามันเป็นเพียงโปรแกรมออกแบบเว็บเพจเท่านั้น ส่วน 3ตัวนั้นรองรับระบบตระกร้าสินค้าได้หมด
รบกวนพี่ๆที่มีความรู้มาตอบทีค่ะ
ขอบคุณค่ะ

• Level 12
  • Like 39
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 09:57:50 PM »
Dreamweaver เขียนระบบตระกร้าสินค้าได้ แต่ผมว่าต้องมีความรู้ด้านการเขียนภาษา PHP หรือภาษาอื่นๆ ที่ใช้พัฒนามาเขียนครับ

ออฟไลน์ sarawud

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 2
  • makamstories.com รับวาดภาพเหมือน
    • makamstories.com รับวาดภาพเหมือน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:55:09 AM »
ขอตอบกลับนิดนึงนะครับ ผมว่า เจ้าของกระทู้อาจจะหลงทางนิดๆ นะ จากที่อ่านดู
คืออยากจะแนะนำก่อนอ่ะครับ ว่า โปรแกรมที่ใช้สร้างเว็บ กับภาษาที่ใช้เขียนเว็บตรงนี้ ต้องแยกกันนะครับ

Dreamweaver เป็นโปรแกรมที่ใช้สำหรับ เขียน จัดเลย์เอาว์ เว็บไซต์ครับ
Flash คือโปรแกรม สำหรับ ออกแบบ ให้เกิดเป็น ภาพเคลื่อนไหวที่สวยงาม (ภาษาชาวบ้าน)
Photoshop คือ โปรแกรมกราฟฟิค ที่ใช้ออกแบบ รีทัช ภาพ และจัดการสร้าง เลย์เอาว์ ให้กับเว็บไซต์ในเบื้องต้นได้

ส่วนคำถามที่ว่า ใช้อะไรเขียนสำหรับเว็บที่ยกตัวอย่างมา ผมว่า คำตอบ มันไม่ใช่ Dream หรือ PS อ่ะครับ มันน่าจะเป็น HTML , PHP , และ Jquery อ่ะครับ (ลอง View Source ดูครับ)

แต่ถ้าถามว่าใช้โปรแกรมอะไรออกแบบ ก็น่าจะเป็น Dream , Flash , PS ตามที่เข้าใจอ่ะครับ แต่จะว่าเป็น Dream ก็อาจจะไม่ถูกต้อง ผู้พัฒนาเว็บดังกล่าวอาจจะ ใช้ Edit+ เขียนก็ได้นะ

ลองแยกๆ ดูนะครับ ระหว่าง โปรแกรม ที่ใช้ออกแบบและเขียนเว็บ กับ ภาษาในการเขียนเว็บ เพราะในหนึ่งเว็บ จะมีทั้งสองอย่าง เป็นตัวตั้งในการทำ

ออฟไลน์ seooho

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
  • รับออกแบบเว็บไซต์ ทำเว็บไซต์ บริหารจัดการเว็บไซต์
    • ออกแบบเว็บไซต์, รับทำเว็บไซต์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 03:03:48 PM »
ขอตอบกลับนิดนึงนะครับ ผมว่า เจ้าของกระทู้อาจจะหลงทางนิดๆ นะ จากที่อ่านดู
คืออยากจะแนะนำก่อนอ่ะครับ ว่า โปรแกรมที่ใช้สร้างเว็บ กับภาษาที่ใช้เขียนเว็บตรงนี้ ต้องแยกกันนะครับ

Dreamweaver เป็นโปรแกรมที่ใช้สำหรับ เขียน จัดเลย์เอาว์ เว็บไซต์ครับ
Flash คือโปรแกรม สำหรับ ออกแบบ ให้เกิดเป็น ภาพเคลื่อนไหวที่สวยงาม (ภาษาชาวบ้าน)
Photoshop คือ โปรแกรมกราฟฟิค ที่ใช้ออกแบบ รีทัช ภาพ และจัดการสร้าง เลย์เอาว์ ให้กับเว็บไซต์ในเบื้องต้นได้

ส่วนคำถามที่ว่า ใช้อะไรเขียนสำหรับเว็บที่ยกตัวอย่างมา ผมว่า คำตอบ มันไม่ใช่ Dream หรือ PS อ่ะครับ มันน่าจะเป็น HTML , PHP , และ Jquery อ่ะครับ (ลอง View Source ดูครับ)

แต่ถ้าถามว่าใช้โปรแกรมอะไรออกแบบ ก็น่าจะเป็น Dream , Flash , PS ตามที่เข้าใจอ่ะครับ แต่จะว่าเป็น Dream ก็อาจจะไม่ถูกต้อง ผู้พัฒนาเว็บดังกล่าวอาจจะ ใช้ Edit+ เขียนก็ได้นะ

ลองแยกๆ ดูนะครับ ระหว่าง โปรแกรม ที่ใช้ออกแบบและเขียนเว็บ กับ ภาษาในการเขียนเว็บ เพราะในหนึ่งเว็บ จะมีทั้งสองอย่าง เป็นตัวตั้งในการทำ

ตามนั้นครับ น่าจะครบและจบงานเว็บแบบนี้ได้ละครับ

atcomink

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 07:07:06 PM »
ทับกฤชใต้ แถวบ้านผมเลย ทำไมผมไม่รู้เนี่ย เว็บสวยครับ แต่ท่าทางใช้ flash เยอะไปน่ะ แล้วก็ตาลายน่ะเวลาอ่าน ข่าว หรือ ข้อมูล ผมว่า animation เยอะๆผครับ ตาลาย

ออฟไลน์ robootty

• เด็กใหม่
  • *
  • Like 0
    • ปรับรูปหน้า
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2018, 03:19:00 PM »
Dreamweaver  ทำแล้วออกมาสวยดีนะ

©HardcoreGraphic.com All rights reserved