Graphic Design Community HardcoreGraphic

ผู้เขียน หัวข้อ: google adsense โดนระงับ  (อ่าน 3341 ครั้ง)

ออฟไลน์ BuDDhA

• Level 2
  • *
  • Like 10
    • ตัดสติ๊กเกอร์ออนไลน์
google adsense โดนระงับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 02:14:15 PM »
สวัสดีครับ

ขอคำปรึกษา google adsense โดนระงับครับ

ท่านใดพอทราบสาเหตุบ้างครับว่าเพราะอะไร

แต่เข้าไปดูรายละเอียดแล้ว ทาง google

ให้กรอกรหัส pin ที่ส่งมาทางจดหมาย

หรืออีกหนึ่งทางเลือก คือจ่ายเงินเพื่อลงทะเบียน

เพื่อยืนยันตัวตน ท่านใดเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ

ขอบพระคุณครับ  :D

ออฟไลน์ รปภ.

• Administrator
  • Level 12
  • Like 39
  • หาเลวที่ตัวเรา ไม่ต้องหาเลวที่คนอื่น
    • HardcoreGraphic
Re: google adsense โดนระงับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 02:59:00 PM »
เพิ่งสมัครหรือว่าใช้มานานแล้วอะครับ ถ้าเค้าให้กรอกรหัส Pin ก็กรอกไปตามที่ Google  แจ้งครับ
*สมาชิกที่ไม่ได้ Login และโพสท์กระทู้ในบอร์ดประมาณ 2 ปี+ อาจถูกลบออกจากการเป็นสมาชิก ท่านจะต้องสมัครใหม่

*ไฟล์ลิขสิทธิ์ 150+ Vintage Logos และ Photo Mock-Ups ราคา 16 เหรียญ

• Level 2
  • *
  • Like 10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 03:30:40 PM »
เพิ่งสมัครหรือว่าใช้มานานแล้วอะครับ ถ้าเค้าให้กรอกรหัส Pin ก็กรอกไปตามที่ Google  แจ้งครับ

ผมแปะเว็บไซต์มาเกือบ 2 ปี แล้วครับ แต่เพิ่งโดนระงับได้ประมาณ 1-2 เดือนครับ
ตอนนี้รอจดหมายจากทาง Google ครับ ไม่คืบหน้ายังไงจะขอคำปรึกษาอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ รปภ.

• Administrator
  • Level 12
  • Like 39
  • หาเลวที่ตัวเรา ไม่ต้องหาเลวที่คนอื่น
    • HardcoreGraphic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:10:58 PM »
ได้ทำผิดกฏของ Google หรือเปล่าครับ? เช่น กดโฆษณาด้วยตนเอง หรือ ลงจำนวนตำแหน่งต่อหน้าเกินที่เค้ากำหนดเอาไว้ (ไม่แน่ใจว่าหน้านึงห้ามเกิน 3 ตำแหน่งหรือเปล่า)
*สมาชิกที่ไม่ได้ Login และโพสท์กระทู้ในบอร์ดประมาณ 2 ปี+ อาจถูกลบออกจากการเป็นสมาชิก ท่านจะต้องสมัครใหม่

*ไฟล์ลิขสิทธิ์ 150+ Vintage Logos และ Photo Mock-Ups ราคา 16 เหรียญ

• Level 2
  • *
  • Like 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:00:25 AM »
มาอัพเดทความคืบหน้าครับ
ก่อนอื่นขอตอบคำถามที่ท่าน รปภ ถามก่อนนะครับ

ได้ทำผิดกฏของ Google หรือเปล่าครับ? เช่น
กดโฆษณาด้วยตนเอง
ตอบ น้อยมากครับที่จะกด เดือนหนึ่งกดเพียงไม่เกิน 5 ครั้ง และนานมากแล้วไม่ได้กดครับ

ลงจำนวนตำแหน่งต่อหน้าเกินที่เค้ากำหนดเอาไว้
ตอบ คิดว่าไม่นะครับ ผมลงแค่ 1 หน้า ต่อ 1 จุดเท่านั้นครับ

ความคืบหน้าล่าสุดหลังจากไปรื้อจดหมายที่หอพัก ผมได้จดหมายจาก Google เป็นรหัสโปรโมชั่น
ให้โฆษณาฟรีจำนวน 2000 หรือ 5000 นี่ล่ะ (จำไม่ได้) หลังจากได้รับจดหมายแล้วผมก็เริ่มมั่นใจ
ว่า Google ได้เริ่มสื่อสารกับเรามากขึ้นแล้ว ทีนี้ก็ไปอ่านรายละเอียดเพิ่มว่าเป็นเพราะอะไร
สุดท้ายก็ได้ข้อสรุปคือ ผมต้องยื่นคำร้องเพื่อขอรหัส pin (ซึ่งได้ยื่นเรื่องไปแล้ว)
ต้องรอประมาณ 3-4 วัน ถ้ายังไม่ได้อาจต้องรอถึง 4 สัปดาห์ (ในรายละเอียดบอกแบบนี้)
ซึ่งตอนนี้กระผมก็รอจดหมายอยู่ครับ คืบหน้าอย่างไรจะมาอัพเดทครับ
ขอบพระคุณครับ

Buddha

atcomink

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 07:13:09 PM »
ทำตามคำแนะนำของ google ดีกว่า ครับ

เว็บผม เว้นหนึ่งก็เคยโดนครับ อิอิ พอดี มีรูป sexy เข้ามา ผมไมไ่ด้ตรวจสอบทุกกระทู้ที่เข้ามา ครับ เลยโดนแบนไปครับ เออ อีกอย่างหนึ่ง ระวัง ลิงก์ที่เชื่อมโยงไปยัง เว็บโป้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ aimbestdesign

• Level 1
  • *
  • Like 1
    • AimBestDesign รับทำเว็บไซต์ รับออกแบบเว็บไซต์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 06:56:09 PM »
สมัยนี้ต้องระวังครับ พี่กูเกิ้ลระเบียบจัด เผลอแป็บเดียว โดนระงับ สมัครใหม่ก็ยากด้วย  >:(

©HardcoreGraphic.com All rights reserved